Tổ chức chụp ảnh áo dài, áo yếm ở làng cổ Phước Lộc Thọ ngày 08/06/2014

Hình ảnh chuyến đi chụp ảnh dã ngoại Đà Lạt tháng 12/2013

Hướng dẫn upload và chèn nhiều ảnh & text vào diễn đàn một cách nhanh chóng

Trang 2 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 149

Chủ đề: Hình ảnh chuyến đi chụp ảnh dã ngoại Đà Lạt tháng 12/2013i

Junior Member
    Thanks
    0

Đăng ký đi

Chào Bác!.

Cho em đăng ký một suất: Nguyễn Thị Huyền Trang 0917 633 608

Em thích đi ngày tối 12/11 và tôi 15/11 về hơn (3 ngày). Phương tiện tùy Bác Cam sắp xếp.

2. The Following 3 Users Say Thank You to Nguyễn Trang For This Useful Post:

Hoahongbach Phương (26-11-2013),Kamelot (25-11-2013),ThanhMagna (25-11-2013)

Junior Member
    Thanks
    0

chuyến đi Đà Lạt tháng 12

Theo ý kiến của em, mấy bác mấy mợ xem coi có được không nha
    Theo em thì mình dời xuống 1 tuần tức là ngày đi từ tối t6 ngày 19 đến chiều 21 mình về SG sáng thứ 2 mình vẫn đi làm bt
    Về nghĩ ngơi đến đêm 24 mình chơi Noel luôn. Vì mình đi gần ngày noel trên Đà Lạt nó cũng chuẩn bị đón noel mình có nhiều cái để chụp. Với lại ai thích thì ở lại chơi noel ở đó luôn không thì về SG đón Noel, đó chỉ là ý kiến của em mong mấy bác mấy mợ đường chém em tội nghiệp . Em thì sao cũng được anh em sao em vậy.

4. The Following User Says Thank You to khoacube For This Useful Post:

Hoahongbach Phương (26-11-2013)

Junior Member
    Thanks
    28
    Bác ơi, dịp đêm 12.12 thì gia đình em cũng trùng ngày mình đi lên Đà Lạt ăn cưới vào chiều 13.12. Em nghĩ là em có thể đi chung với nhóm mình, đến ngày t6 em tự túc đi ăn cưới rồi về lại điểm tập trung , không biết là có được không ah? Thêm nữa là xe cộ đi lại thì thế nào? Đi xe giường nằm hay là thuê xe đi riêng ạ???

Junior Member
    Thanks
    28
    Trích dẫn Gửi bởi khoacube Xem bài viết
    Theo ý kiến của em, mấy bác mấy mợ xem coi có được không nha
    Theo em thì mình dời xuống 1 tuần tức là ngày đi từ tối t6 ngày 19 đến chiều 21 mình về SG sáng thứ 2 mình vẫn đi làm bt
    Về nghĩ ngơi đến đêm 24 mình chơi Noel luôn. Vì mình đi gần ngày noel trên Đà Lạt nó cũng chuẩn bị đón noel mình có nhiều cái để chụp. Với lại ai thích thì ở lại chơi noel ở đó luôn không thì về SG đón Noel, đó chỉ là ý kiến của em mong mấy bác mấy mợ đường chém em tội nghiệp . Em thì sao cũng được anh em sao em vậy.

Em mà được đi như bác, em thề quyết ở lại đón luôn năm mới Đà Lạt. Năm ngoái em lên đó đón Noel qua luôn năm mới, tuyệt vời ông mặt trời! Chỉ có điều là lạnh...

Member
    Thanks
    7
    Chương trình mới rất gọn mà vẫn đảm bảo chất lượng. Em đăng ký 2 người, ngủ lều.

Member
    Thanks
    86
    CT quá hay nhưng nếu dời lại vào thứ 6,7, cn của tuần sau đó thì mình mới tham gia đc.

Member
    Thanks
    74

Tuor đà lạt

Em đăng ký 1 vé nha bác Kam .. Ngày nào đi em cũng Ok hết ...hehe...Nghe đi là em nôn à ...

Junior Member
    Thanks
    28

Red face

Thưa các bác, theo thông tin mật em có được thì:
    1. Mùa tháng 12 lên Đà Lạt sẽ rất lạnh. Hiện nay, nhiệt độ là 18*C. Dự là đến tháng 12, ban đêm nhiệt độ sẽ xuống còn khoảng 10*C
    .

2. Hiện nay đang là mùa hoa dã quỳ nở rực nhất, nhiều rất, rộ nhất, và sau đó là...nó tàn hết trơn.
    => Đến tháng 12 chúng ta đi, khi đó hoa dã quỳ đã tàn. Và trên đó bây giờ các bụi dã quỳ mọc dại cũng đã bị chặt bớt hết.

3. Nếu đi vào dịp khoảng sau Noel, từ ngày 27.12 - 1.1.2014,
    chúng ta sẽ được hưởng quãng thời gian tuyệt đẹp của Festival hoa Đà Lạt với các loại hoa khoe sắc. Thời điểm này là lúc người ta tập trung hoa cho Festival nên hoa sẽ không đẹp như mong đợi.
    Và lên vào dịp cuối năm, sẽ được tận hưởng lễ hội đón năm mới tại trung tâm Đà Lạt, dưới cái lạnh, ăn đồ nướng bán dưới khu xóm chợ, dốc đường và rượu vang [năm ngoái em đi được uống rượu vang rất ngon và free], cảm giác còn tuyệt vời hơn.

Xin mời các bác đưa góp ý kiến ạ!

11. The Following 2 Users Say Thank You to Hoahongbach Phương For This Useful Post:

Kakalot (26-11-2013),nobita minh tien (27-11-2013)

Member
    Thanks
    17
    Hiện BTC đã cập nhật thời gian mới. Các bác tham khảo kẻo miss thông tin

Trích dẫn Gửi bởi Kamelot Xem bài viết
    Hiện nay bắt đầu mùa hoa Dã Quỳ ở Đà Lạt, tới giữa tháng 12 vẫn còn dù sự rực rỡ của loài hoa này không nhiều như hiện nay, vì vậy NAF sẽ tổ chức chuyến đi thực hành chụp ảnh ở Đà Lạt với phong cách dã ngoại, không ngủ ở khách sạn mà vào rừng, ở một khu biệt thự gỗ hoang vu trong rừng thông ( Ma Rừng lữ quán) ngủ lều hoặc ngủ trong nhà gỗ, tối đốt lửa trại ăn BBQ heo tộc, cơm lam… chụp hình hoa dã quỳ, sương sớm, rừng thông…
    Lịch trình dự kiến ( 3 ngày 2 đêm 06 – 08/12/2013, Đi sáng thứ Sáu, về tối CN)

Thứ Sáu 06/12
    04h00 Tập trung ở Hàng Xanh
    04h30 xuất phát
    06h00 Ăn sáng ở Dầu Giây
    12h00 Tới Đà Lạt, ăn trưa
    13h00 Chụp hoa dã quỳ, Bồ công anh, các địa điểm lạ như Trung Tâm Mục Vụ Giáo Phận Đà Lạt, nhà thờ Domain de Marie, Nhà thờ Du Sinh – nhà thờ Minh Giáo …
    17h30 Chụp hoàng hôn Đà Lạt từ hồ Xuân Hương, café Forget me not…
    19h00 Di chuyển về Ma Rừng lữ quán, ăn tối, lửa trại…

Thứ Bảy 07/12

06h00 Ăn sáng
    06h30 khởi hành
    07h00 chụp các đồi thông, hồ nước với sương sớm, quang cảnh quanh đập Suối Vàng
    11h30 ăn trưa dã ngoại trong rừng thông
    13h00 vào khu du lịch Thung lũng Vàng, chụp phong cảnh, macro ở đây…
    18h00 về Ma Rừng lữ quán, lửa trại, ăn tối

Chủ Nhật 08/12

05h00 Ăn sáng
    05h30 Khởi hành
    07h00 Tới hồ Đại Ninh
    08h00 Kết thúc chụp hồ Đại Ninh
    09h30 chụp ảnh rừng hoa Dã Quỳ ở đèo Tà Nung đường vào Nam Ban - Lâm Hà
    10h30 Tới Thác Voi và chùa Linh Ẩn
    12h00 Khởi hành về thành phố,
    19h00 Về tới TP, kết thúc chuyến đi

Chi phí ước tính mỗi người:
    Tiền xe : 500k
    Tiền ăn: 3 bữa ăn sáng, 2 bữa ăn trưa và ăn tối ở Đà Lạt: 600k
    ( Ăn sáng ở Ma rừng Lữ quán là 50k/người, tiệc BBQ tối là 150k/người)
    Tiền ở: 400k ( 3 đêm - cắm trại chi phí sẽ ít hơn)
    Các khoản tự chi bao gồm: Vé vào khu du lịch, café, ăn trưa ngày 16/12, bia rượu…
    Chi phí trên chỉ là tạm tính, sẽ chốt kỹ lại khi thống nhất chi tiết chuyến đi

Lưu ý:
    - Chuyến đi chụp ảnh là chính, nên mọi người sẽ ngủ sớm dậy sớm để chụp được sương mù sớm và tranh thủ thời gian chụp nhiều cảnh khác.
    - Khả năng dùng xe nhà đi là cao hơn thuê xe dịch vụ
    - Chuyến đi đã ngoại nên khuyến khích mọi người mang theo lều trại để nghỉ ngơi vì tầng 1 Ma Rừng lữ quán chỉ đủ chỗ khoảng 8 người, và không có phòng riêng. Nếu đông hơn sẽ phải di chuyển bớt người qua khu vực khác cách đó vài km khá bất tiện. Những ai dựng lều nên lưu ý mang theo nhiều mền lông chống lạnh. Nếu chưa có lều có thể thuê chung ( bác Gentl sẽ thuê giúp)
    - Sáng 15/12 là chương trình tự do, những ai không đi theo chương trình có thể tự sắp xếp xe đi riêng và về trước hoặc muộn hơn tùy ý

Ngoài ra còn 1 phương án ngắn ngày: Nếu chỉ đi 2 ngày cuối tuần, thì đón xe giừờng nằm chạy đêm thứ 6, sáng thứ 7 tới nơi, thuê xe máy đi chụp thêm ngày CN rồi tối CN lên xe giường nằm về lại SG, sáng thứ 2 đi làm.

Đây là chương trình tạm tính, các bác các mợ có thể góp ý thêm để điều chỉnh chương tình,về thời gian hay điểm chụp, cũng như việc ăn uống cư trú... Chi phí cũng sẽ thay đổi nếu chương trình ngắn lại.

Bác mợ nào muốn tham gia, xin đăng ký theo mẫu: Số TT, Nick hoặc tên, số người tham gia, có dùng lều hay võng hoặc không, số ĐT, hộp mail
    01/ Kamelot 2 người, ngủ lều 0903.90.66.00, mail giangddk@gmail.com
    02/.................................................. ....................................

13. The Following User Says Thank You to yarkken For This Useful Post:

Kiwi19 (27-11-2013)

Junior Member
    Thanks
    3
    Em đăng ký 1 vé, ngủ lều (nhờ Gentl thuê giúp) Số Đt: O9O9 962 5O5_ Em tên Hải.
    Mình đi sáng thứ 6 thì sao ko đi tối thứ 5 luôn vậy, lên xe ngủ 1 đêm rồi sáng tới, thời gian nhiều hơn.
    Phương tiện mình đi là thuê xe hay đi Phuong Trang, Thành Bưởi vậy các bác ??
    Hóng tiếp tình hình.

Thông tin về chủ đề này